
Tukitunza mazingira tunatunza  uwepo wa maisha yetu sisi 
wenyewe 

MAJUKUMU MAKUU YA BARAZA
Kwa mujibu wa Sheria hiyo majukumu ya Baraza ni:
 Kutekeleza shughuli za Uzingatiaji na Usimamizi wa 

Sheria ya Mazingira (Enforcement and Compliance);
 Kusimamia mchakato wa Tathmini ya Athari kwa 

Mazingira (TAM);
 Kuwezesha ushiriki wa umma katika kufanya 

maamuzi yanayohusu mazingira; na 
 Kusimamia kwa ujumla na kuratibu masuala yote 

yanayohusu mazingira. 
MAJUKUMU MENGINE YA BARAZA
Kifungu Na.18 (2) cha Sheria ya Usimamizi wa Mazingi-
ra Sura 191 ya Mwaka 2004 kimeanisha majukumu ya 
Baraza kama ifuatavyo: -
a. Kufanya uhakiki wa mazingira (Environmental 

Audit);
b. Kufanya tathmini ambazo zitasaidia katika 

kuhifadhi na kusimamia Mazingira;
c. Kufanya uta�ti na kuratibu uta�ti wa mazingira, 

kuchunguza, kutathmini na kukusanya taarifa na 
matokeo ya uta�ti na kuzisambaza kwa wadau; 

d. Kufanya mapitio na kutoa mapendekezo ili 
kuwezesha kupitishwa kwa taarifa/ripoti za TAM;

e. Kuainisha miradi au programu zinazohitaji 
kufanyiwa ukaguzi na ufuatiliaji (Audit and 
Monitoring);

f. Kuhimiza na kuhakikisha usimamizi na uzingatiaji 
wa viwango vya taifa katika utekelezaji wa Sheria;

g. Kuanzisha hatua madhubuti zenye lengo la kulinda 
na kudhibiti ajali zinazoweza kusababisha uharibifu 
wa mazingira na kubuni njia za kurekebisha maeneo 
ambayo yamepata uharibifu;

h. Kutekeleza programu zenye lengo la kutoa elimu ya 
mazingira na kukuza weledi kwa kushirikiana na 
taasisi na sekta za wizara mbalimbali kwa lengo la 
kuhakikisha usimamizi madhubuti na ushiriki wa 
jamii unafanywa katika shughuli za kuhifadhi 
mazingira;

i. Kuchapisha na kusambaza miongozo mbalimbali 
ya usimamizi wa mazingira inayolenga kuhakikisha 
udhibiti wa uharibifu wa mazingira unafanyika;

j. Kutoa ushauri wa kitaalam na kusaidia taasisi na 
asasi mbalimbali zinazoshughulika na usimamizi 
wa maliasili na mazingira; na

k. Kufanya shughuli nyingine zozote kwa maagizo ya 
Waziri wa Mazingira au kutokana na uhitaji wakati 
wa utekelezaji wa Sheria ya Mazingira.

DIRA NA DHIMA
 DIRA: Kuwa Taasisi yenye hadhi ya kimataifa 

inayosimaimia hifadhi ya mazingira kwa 
kuhakikisha kuwa mazingira yanakuwa bora kwa 
ajili ya watu na viumbe wengine.

 DHIMA: Kuhamasisha utunzaji wa mazingira kwa 
kupitia uratibu, uwezeshaji, kutoa elimu, usimamizi 
wa Sheria, ufuatiliaji na uta�ti wa mazingira.

 HUDUMA ZETU
Baraza  liinatoa huduma zifuatazo:
• Ukaguzi wa mazingira
• Usajili wataalamu elekezi wa mazingira
• Uendeshaji wa ta�ti za mazingira
• Elimu ya mazingira, mipango ya utekelezaji na 

ufuatailiaji masharti.

KURUGENZI NA VITENGO
 Kurugenzi ya Uzingatiaji na Utekelezaji wa 

Mazingira (DECE)
 Kusimamia uzingatiaji wa Sheria, kufanya ukaguzi 

na kufuatilia utekelezaji wa Sheria 

 Kurugenzi ya Tathmini ya Athari kwa Mazingira 
na Kijamii (DESIA)

 Kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu tathmini ya 
athari za kimazingira na kijamii katika miradi mipya 
na inayoendelea.

 Kurugenzi ya Uta�ti na Usimamizi wa Mazingira 
(DERM)

 Kuratibu na kuelekeza utekelezaji wa Agenda ya 
Kitaifa ya Uta�ti wa Mazingira (RERA), Usimamizi wa 
Mifumo ya Kiikolojia na masuala ya Mabadiliko ya 
Tabianchi.

 Kurugenzi ya Fedha na Utawala
 Usimamizi wa fedha, rasilimali watu na masuala ya 

utawala na vifaa.
 Kitengo cha Huduma za Kisheria
 Kutoa utaalamu na huduma katika masuala ya 

kisheria 
 Kitengo cha Ukaguzi wa ndani
 Kutoa huduma za ushauri kwa A�sa Masuuli katika 

usimamizi mzuri wa rasilimali za Baraza.
 Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano kwa 

Umma
Kutoa elimu kwa jamii kuhusiana na masuala yote 

yanayohusu Baraza na kujenga uelewa kwa jamii 
kuhusu usimamizi, utunzaji na uhifadhi wa 
Mazingira. Aidha Kitengo hurahisisha mtiririko wa 
taarifa kwenda kwa jamii na kupata mrejesho toka 
kwa jamii.

 Kitengo cha TEHAMA na Takwimu
 Kutoa ushauri na utaalam juu ya maendeleo na 

utumiaji wa teknolojia katika utoaji huduma bora 
na uchambuzi wa takwimu.

 Kitengo cha Ununuzi na Ugavi
 Kutoa utaalamu juu ya usimamizi wa michakato 

ya manunuzi na kusimamia shughuli zote za 
zabuni za Baraza.

 Kitengo cha Mipango, Ufuatiliaji na Tathmini
 Kuratibu uundaji wa mipango ya ushirika na 

kusimamia utekelezaji wake.



Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira 
(NEMC) lilianzishwa Mwaka 1983 wakati Serikali ya 
Tanzania ilipotunga Sheria ya Kitaifa ya Usimamizi wa 
Mazingira Kifungu namba 19 ya mwaka 1983. Baraza 
lilianzishwa  kutokana na uhitaji wa Kitaifa kama Taasisi 
katika kusimamia masuala ya utunziji wa Mazingira 
pamoja na utekelezaji wa maadhimio ya mkutano wa 
Stockholm ( 1972), ambayo ilitaka Mataifa yote kuanzisha 
na kuimarisha Mabaraza ya Kimataifa ya Mazingira ili 
kuweza kushauri Serikali na jamii ya Kimataifa katika 
masuala ya mazingira.Tanzania ilitekeleza mchakato huu 
wa Mazingira wa Ulimwengu kwa kutunga Sheria ya 
Mazingira ya Mwaka 1983, na kuunda Baraza la Mazingira 
linalojulikana kama Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi 
wa Mazingira  ambalo lilianza kufanya kazi Mwaka 1983, 
na uundaji na upitishwaji wa Sera ya Taifa ya Mazingira ya 
mwaka 1997  na Sheria ya Mazingira  ya Mazingira namba 
20 ya mwaka 2004. Lengo kuu la kuanzishwa kwa Baraza 
la Taifa la Uhifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) 
ni kusimamia Uhifadhi na Utunzaji wa Mazingira.

BARAZA LA TAIFA LA HIFADHI NA USIMAMIZI 
WA MAZINGIRA LINA MAKAO YAKE MAKUU 

JIJINI DODOMA NA OFISI 13 ZA KANDA

Mkurugenzi Mkuu,
Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira(NEMC)
Kambarage Tower, Ghorofa ya 6
P.O.Box  2724, Dodoma Tanzania
Simu: +255 26 2960098, +255 713 
608 930
Nukushi: +255 22 2774901
WhatsApp: +255 737 796 252
Tovuti: www.nemc.or.tz
Barua pepe: dg@nemc.or.tz

PSSSF Front Wing, 6th Floor, Plot 
No. 17/1, 17/2 and 18, Barabara ya 
Kenyata, 
P.O. Box 11045, Mwanza
Phone. 0782296112, 0713296112

Makutano ya Makongoro-Goliondoi, 
Mzunguko wa Ngorongoro, Kitalu 
Na. 055019/1 and 055019/6, Jengo 
la utalii la Ngorongoro, Ghorofa 6
S.L.P 1041 Arusha
Simu: +255738064966, 
0784333583, 0655333538
Barua pepe: 
nemcarusha@nemc.or.tz

Karume Avenue,
 S.L.P 6215, Mbeya, 
Telephone 0713390379
Barua pepe: 
nemcmbeya@nemc.or.tz

Jengo la PSPF Dodoma Plaza, 
Ghorofa ya 6
 S.L.P 2724, Dodoma.
Simu.   +255262963859/860
Barua pepe: 
nemcdodoma@nemc.or.tz

Raha leo Complex (Jengo la NHC, 
Ghorofa 3)
S.L.P 1259, Mtwara.
Simu. +255232334683, 
0767153776, 0621989301
Barua pepe. 
nemcmtwara@nemc.or.tz

Jengo la NSSF Mafao, Ghorofa ya 1, 
Kitalu Na. 100 Nyumba na 1, Mtaa 
wa  Mnarani.
P.O. Box 974, Kigoma Ujiji.
Simu.0713566367
Barua pepe: 
nemckigoma@nemc.or.tz

Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira 
(NEMC)

Kanda ya  Ziwa  inayohusisha 
Mikoa ya  Mwanza ,Simiyu, 
Mara, Shinyanga na Geita.
Ofisi zake ziko 

Kanda ya Kaskazini 
inayohusisha Mikoa ya   Arusha, 
Manyara na Kilimanjaro.
Ofisi zake ziko Mkoa wa Arusha
Mkoa wa Mwanza.

Kanda ya Nyanda za juu Kusini 
inayohusisha Mikoa ya (Mbeya, 
Iringa, Njombe na Songwe).
Ofisi zake ziko Mkoa wa Mbeya

Kanda ya Kati inayohusisha 
Mikoa ya Dodoma, Tabora na 
Singida. Ofisi zake ziko Mkoa 
wa Dodoma

Kanda ya Kusini Mtwa 
inayohusisha Mikoa ya Mtwara, 
Ruvuma na Lindi .

Kanda ya Magharibi 
inayohusisha Mikoa ya  
(Kigoma, Katavi, Tabora na  
Kagera )
Ofisi zake zipo Kigoma
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Na. MAKAO MAKUU ANUANI

OFISI ZA KANDA

Mkurugenzi Mkuu
Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi 

wa Mazingira (NEMC)
Kambarage Tower, 6th Floor

P.O Box 2724, Dodoma,Tanzania, 
Tel: +255 26 2960 098, +255 713 608 930,

Nukushi: +255 22 277 4901, Whatsap: +255 737 796 252
Email: dg@nemc.or.tz  |  Website: www.nemc.or.tz

#MazingiraYetuUhaiWetu

www.nemc.or.tz

NEMCTVTanzaniaNamba ya dharura: 0800110116 

@nemctanzania

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira 

Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira

(NEMC)

S.L.P 1342, Morogoro
Simu: 0784 506267/
0738 953787
Barua Pepe: 
nemcmorogoro@nemc.or.tz

Kanda ya Bagamoyo


